13 12
เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ขอถามเรื่องฝั่งซ้าย Click i 110 ครับ

ขอถามเรื่องฝั่งซ้าย Click i 110 ครับ

รถเดิมๆ อยากทำฝั่งซ้ายให้เต็มต้อง ทำไรบ้างครับ นอกจาก ขูดชาม ไล่เม็ด

ขอเชิญท่านผู้รู้ ตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

เหลือคลัชทองแดงครับ

และถ้าหากไม่พอใจชามคลัชเดิม ก็ชามคลัชกัดลายครับ

ชอบต้นหรือปลายละครับ ถ้าต้นก็ รองแหวนชามหน้าแล้วก็สปริงคลัชครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย St.Sophia เมื่อ 2012-8-6 12:23
ชอบต้นหรือปลายละครับ ถ้าต้นก็ รองแหวนชามหน้าแล้วก็สปริงคลัชครับ
สงสัยครับ ถ้ารองแหวนชามหน้าต้นจะมาไวหรอครับ คืือใส่ชามหน้าำไปก่อนแล้วขันน็อตเข้าที่ผมเข้าใจถูกปะครับ ถ้าของผมรองแหวนอยู่แล้วถ้าเอาแหวนออกปลายจะไหลได้อีกใช่ใหมครับ

ตอบกลับโพสของ 2# ohmy

ผมสมาชิกใหม่นะครับ แต่มาแอบดูบ่อยๆ ^^
ขอบคุณครับ ขอถามต่อนะ ล้อซี่ลวด ขอบ14เดิม ทำแล้วจะวิ่งได้ ถึง 120 มั้ยครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย St.Sophia เมื่อ 2012-8-6 12:23
ถ้าชอบแบบ ต้นจี๊ด ปลายไหล ละครับ ต้งทำไงบ้าง รถเดิมๆ อยากให้ไมล์แตะ สัก 120 ครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย JoSiwadon เมื่อ 2012-8-6 13:20

ถ้าชอบแบบ ต้นจี๊ด ปลายไหล ละครับ ต้งทำไงบ้าง รถเดิมๆ อยากให้ไมล์แตะ สัก 120 ครับ ...
ที่ประสบมานะครับ ชามขูด ครัชทองแดง เม็ด 12/9 อย่างละ 2เม็ด  ล้อ 14 ยางแก้มเตี้ย...................  ไมล์เข็มชี้อาจถึง 120 จริง แต่ความเร็วจริงไม่ถึง อดีตเคยเตี้ยครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย mboomber เมื่อ 2012-8-6 13:51

ที่ประสบมานะครับ ชามขูด ครัชทองแดง เม็ด 12/9 อย่างละ 2เม็ด  ล้อ 14 ยางแก้มเตี้ย...................  ไมล์เข็มชี้อาจถึง  ...
แล้ว เฟืองท้าย ชามหลัง ต้องทำมั้ยครับ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย JoSiwadon เมื่อ 2012-8-6 14:03

แล้ว เฟืองท้าย ชามหลัง ต้องทำมั้ยครับ
ตัวผมเองไม่ได้ทำครับ.............

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย JoSiwadon เมื่อ 2012-8-6 05:04
รถเดิมๆ อยากทำฝั่งซ้ายให้เต็มต้อง ทำไรบ้างครับ นอกจาก ขูดชาม ไล่เม็ด

ขอเชิญท่านผู้รู้ ตอบด้วยครับ ขอบคุ ...
ขูดชามไล่เม็ด
ครัชทอง ดีๆ
เฟืองท้าย
สายพานใหม่
บูชแกนชามใหม่  น่าจะวิ่งแล้วนะ  สายพาน กับบูช สึกมากไปก็ไม่วิ่งนะ

13 12
เพิ่มหัวข้อใหม่