เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

รถบิดไม่ขึ้น

รถบิดไม่ขึ้น

มันบิดไม่ขึ้นอ่า บิได้แค่60 แล้วก็วูปๆ ตุกๆ มันเกิดจากอะไรเหรอครับ (เป็นมาครั้งที่2แล้ว)  ครั้งแรก ล้างคาบูมา บิดขึ้นได้110 เลย แต่พอมาครั้งนี้ อยากจะได้อย่างถาวรเลยอ่า

รถทำอะไรมาบ้างครับ หัวเทียน นำมันเครื่อง กรอง เปลื่ยนครั้งสุดท้ายเมื่อไหร่

เดือนที่แล้วเองครับ รถเดิมๆ ไม่ได้แต่งเครื่องอะไรเลย

เอาเข้าศูนย์ครับ ให้เค้าเช็ค หัวเทียน กรอง คาร์บู และตั้งวาล์วใหม่อีกรอบครับ

รถผมเคยเข้าไปเช็ค แล้วให้ช่างตั้งวาล์วใหม่ด้วยแต่ช่างตั้งไม่ดี บิดไม่ขึ้นเลย ตื้ออยู่แถวๆ 60-70 เนี่ยแหละ เลยลองย้ายศูนย์ปรากฏว่า หาย!! โดนไปอีก 150 -*-

หลังจากล้างคาร์บูฯ ช่างประกอบฝาครอบแผ่นไดอะแฟรมไม่ดีหรือเปล่าครับ

ยังไงจะลองเข้า 0ดูนะ - -

กรองตันรึปล่าว

เพิ่มหัวข้อใหม่