เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

คลิกตัวใหม่

คลิกตัวใหม่

ถามนิดนึงครับ พอดีได้ยินมาว่า   คลิกตัวใหม่ เขามีการปรับเปลื่ยนกลอ่งไฟ กับ เฟื่องท้าย คลัชใหม่ ทำให้รอบสูงขึ้น

วิ่งได้ 120 สบายๆ  เเบบเดิม ๆ  จริงรึป่าว ครับ

ผมว่าไม่จริงนะครับ
รถเพื่อนผมพึ่งออกเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา
วิ่งได้ประมาณ 105-110 ครับ
ผมว่าพอๆกะตัวเก่านะ
ต้นไม้ประเภท"โฮย่า" www.nanagarden.com/3127

เท่าที่รรู้  กล่องไม่เหมือนตัวเก่าครับ

จริงหรอครับ ถ้า จริงนี่ เจ๋ง น่าไปลองดูนะครับเนี่ย หึหึหึ
แต่ผมว่า ไม่น่าจริงอ่ะ ผมว่าเหมือนๆตัวของผมนี่แหล่ะ รู้แค่ว่าตัวใหม่ ปรับแม๊กซ์ ยางเฉยๆ นี่นา

แต่รถเพื่อน  มันคลิกตัวใหม่   วิ่ง 115 กล่องมันยังไม่ตัดอะครับ มันบอกไปต่อได้อีก

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย yajwat เมื่อ 2011-5-9 13:02
แต่รถเพื่อน  มันคลิกตัวใหม่   วิ่ง 115 กล่องมันยังไม่ตัดอะครับ มันบอกไปต่อได้อีก ...
ลองขอเพื่อนขี่ดูคับ ว่าไปได้ตามปากเขาบอกรึเปล่า ต้องลองถึงจะรู้คับ

คลิกไปเปลี่ยน ECU มา3รอบแล้วครับ จาก GEN1-GEN3 คลิกไอตัวแรก กับตัวล่าสุด2011 (ตัดรอบเท่ากัน)
ส่วนตัวสอง พวกฺ B.O. และ forword กล่องECU สั่งรอบตัดเร็วขึ้นเพราะต้องการประหยัดน้ำมันมากขึ้น
ส่วนกล่องตัว2011 กลับไปใช้รอบสูงขึ้น แถมยังประหยัดน้ำมันกว่าอีก สามารถเติม E20 วิ่งได้ฉิว
แต่กล่องเก่ากับกล่องใหม่ ตัดรอบต่างกันที่ 110กับ115 เอง ไม่ซีเรียส

นอกนั้น เพียงแค่
สวิตย์แตรกับไฟเลี้ยว เหมือน สกูปปี้ เวฟ PCX
แม็ก ยาง กระจก  ครัับ

สงสัยครับคลิก คาบู เดิมวิ่งได้เ่ท่าไร ถ้าตัดเวลามันตัดอาการเป็นไงอะ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย mboomber เมื่อ 2011-5-9 15:22
สงสัยครับคลิก คาบู เดิมวิ่งได้เ่ท่าไร ถ้าตัดเวลามันตัดอาการเป็นไงอะ
เดิมๆเลยเดิมทุกอย่างนะ รถผม 110 ตัดครับ อาการมันจะวูบๆๆ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย แก้ว เมื่อ 2011-5-9 20:53

เดิมๆเลยเดิมทุกอย่างนะ รถผม 110 ตัดครับ อาการมันจะวูบๆๆ
รถผมขอบ 17 ทามไมมันตัดตอนยังไม่ถึง 100 เลย ตัดตรง 98 อะครับ

เพิ่มหัวข้อใหม่