เพิ่มหัวข้อใหม่
สั่งพิมพ์

ไฟโปรเจคเตอร์

ไฟโปรเจคเตอร์

ถามเรื่องไฟโปรเจคเตอร์หน่อยครับ ว่ามันสว่างกว่าของเดิมมากป่าวครับ และแสงไฟกระจายหรือเป็นลำแสงครับ

ไฟดรอปลงเยอะเลย เพราะมันเป็นไฟตัดหมอก  ถ้าไม่ใส่หลอดซีนอล

อาจจะมีความเข้าใจผิดกันนะครับ รถส่วนใหญ่ในเว็ปเราที่ใส่กันนี้ส่วนมาก จะเป็นพวกไฟสปอร์ตไลน์อะครับ ส่วนโปรเจคเตอร์ถ้าเอาตัวโปรของรถยนต์มาใส่ แสงจะกะจายน้อยกว่าไฟเดิมแต่แสงจะพุ่งไกลกว่าไฟเดิมอะครับ โปรเจคเตอร์ติดรถมามือสองราคาจะมีตั้งแต่1,500-1x.xxx บาท ครับผม
ผิดถูกยังไงขออภัยนะที่นี้ด้วยนะครับ(แต่ที่พูดมาจากประสบการณ์ที่เคยลองใส่มา)
THAI HONDA SAG PTT NO.14

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย NonZaIndy เมื่อ 2011-1-21 05:47
อาจจะมีความเข้าใจผิดกันนะครับ รถส่วนใหญ่ในเว็ปเราที่ใส่กันนี้ส่วนมาก จะเป็นพวกไฟสปอร์ตไลน์อะครับ ส่วน ...
นิดนึงนะครับ โปรเจอเตอร์รถยนต์ มันจะต้องใส่ซีนอล แต่ผมแปลงมาใส่หลอดไฟของมอไซค์โดยการแปลงปลั๊กด้านหลังให้รับกับไฟมอไซค์ได้ โปรเจคเตอร์รถยนต์แสงจะกระจายและพุ่งดีกว่าไฟเดิมครับ
THAI HONDA SAG PTT NO.14

แล้วถ้าหลอดซีนอล ของรถยนต์มาใส่รถมอไซค์ละครับ มันจะสว่างมากไหม

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย NonZaIndy เมื่อ 2011-1-21 05:47
อาจจะมีความเข้าใจผิดกันนะครับ รถส่วนใหญ่ในเว็ปเราที่ใส่กันนี้ส่วนมาก จะเป็นพวกไฟสปอร์ตไลน์อะครับ ส่วน ...
ของผมใช้ โปรเจ็คเตอ ของ มาสด้า 3 2ลูกอ่า

ไฟออกเป็นตัว X แต่ระยะ 300-400 เมตร ดูเหมือนใช้ไฟสูง

ลูกล่ะ 1600 2ลูก

ส่วนไฟป็นหลอด H3 สีเหลือง

โคมไม่ไหม้หรอครับ

ขอบคุณครับสำหรับทุกความรู้ความคิดเห็นครับ แล้วของพี่ที่ใส่ของมาสด้า3สั่งทำที่ไหนครับ มีรูปให้ดูป่าวครับ คงสวยเท่น่าดู อยากเห็นๆ

อ้างอิง:
ต้นฉบับโพสโดย gamomann เมื่อ 2011-1-21 23:06
โคมไม่ไหม้หรอครับ
ไม่่ไหม้ครับปกติดีทุกอย่าง

ไม่ปกติตรงที่พี่ นวดมองนี่เเหล่ะครับ

เพิ่มหัวข้อใหม่